Serikali wilayani Mkinga imeandaa operesheni maalum ya kukamata baadhi ya wafanyabishara wa nchi jirani ya Kenya kwa kushirikiana na wale wa hapa nchini kufuatia baadhi yao kuingia katika maeneo ya hifadhi kisha kuvuna misitu ya miti aina ya Mikarambati kinyume cha sheria.
Akizungumza na mwandishi wetu wilayani Mkinga baada ya operesheni iliyofanywa awali kufanikiwa lakini baadhi ya wahamiaji kutoka nchi jirani ya Kenya wameanza kuingia kupitia njia za majini na njia za panya mwenyekiti wa kamati ya ulinzi na usalama Mboni Mgaza amesema hatua hiyo inafuatia misitu ya hifadhi kuharibiwa vibaya katika baadhi ya maeneo na kupoteza uoto wa asili.
Kwa upande wake afisa misitu wilayani Mkinga Bwana Frank Chambo akielezea uharibifu wanaoufanya baadhi ya wageni kutoka nchi jirani ya Kenya amesema wanakata miti ya hifadhi aina ya Mikarambato kwa ajili ya kutengeneza vinyago huku wengine wakikata miti aina ya Mikoko ambayo inazuia nguvu ya maji ya bahari yasiweze kuvunja kingo za bahari ya Hindi na kusababisha madhara kwa jamii.
Katika hatua nyingine mwenyekiti wa kamati ya ulinzi na usalama ambaye pia ni mkuu wa wilaya ya Mkinga Mboni Mgaza amesema wilaya yake imeanza ukaguzi maalum wa nyumba hadi nyumba na shule zote za msingi na sekondari kwa ajili ya kukagua baadhi ya watu na taasisi ambazo hazina vyoo ikiwa ni hatua ya kudhibiti magonjwa ya milipuko ikiwemo kipindupindu.
Shetani yuko duniani, na anafanya kazi duniani. Watu wengi wanapokua wanapambana na shetani wanakua wanawaza kwamba yuko mbali sana na wao. Shetani amewakilishwa na majina mbali mbali katika biblia; mfano > Shetani > Ibilisi > Mwovu Shahidi nane kibiblia zinazoonyesha shetani anakaa duniani. 1. Shetani alitupwa duniani Ufunuo 12:12 2. Shimo la kuzimu lipo hapa hapa duniani Ufunuo 9:1-2,11 3. Siku moja alionekana duniani anazunguka zunguka. Ayubu 1:7, ayubu 2:2 Shetani anazunguka zunguka na pia anatembea tembea. Hivyo unaweza kukutana nae anatembea, au anazunguka zunguka. Bwana aliongea na shetani ili sisi tuweze kujifunza kutoka Kwenye maongezi yake. 4. Shetani aligombania mwili kwenye mazishi. Kumbu 34:1-6 Hapa biblia inaonyesha Musa amekufa,na Mungu akamzika. Lakini Yuda 1:9 shetani akashindana na mikaeli kwa ajili ya mwili wa Musa. 5. Shetani aliingia kwenye ibada wakati Kuhani mkuu Yoshua akiendesha ibada Zekaria 3:1-2 6. Shetani aliongea na Daudi. 1 Nyakati 21:1 7. Duni...
Maoni
Chapisha Maoni