WAKAZI wa Jiji la Arusha wamemtaka Rais
Mteule, Dk John Magufuli kuhakikisha anasimamia
utekelezaji na uwajibikaji kwa kila Mtanzania na
kupiga vita baa na vijiwe vya kahawa kufunguliwa
wakati wa kazi.
Mmoja wa wakazi wa Jiji la Arusha anayeishi
Moshono, Julius Mollel alisema kuwa katika miaka
ya 1970 hadi 1980 sehemu zote za starehe
zikiwemo baa na vijiwe vya kahawa vilikuwa
vikifunguliwa baada ya kazi.
Mollel alisema nyakati hizo wakuu wa mikoa,
wakuu wa wilaya na wakurugenzi wa jiji na
halmashauri walikuwa mstari wa mbele kusimamia
sheria hiyo na kila mtu alikuwa akiwajibika kwa
kufanya kazi bila kusukumwa.
Alisema kwa sasa inashangaza kuona Jiji la
Arusha toka asubuhi baa na maduka ya pombe
yako wazi. Katika vijiwe vya kahawa watu wamejaa
wanazungumza siasa na kushindwa kufanya kazi
na kubaki kulalamika hovyo hovyo.
‘’Ninamwomba Magufuli awaagize watendaji wa
serikali ngazi ya Jiji, Wilaya na Mkoa kusimamia
sheria za muda wa kazi kufanya kazi na kuacha
kunywa pombe,‘’ alisema.
Naye Peter Massawe alisema kuwa uzembe uliopo
kwa watendaji wa serikali katika jiji na halmashauri
kwa kushindwa kusimamia sheria hiyo ndio
umefanya Arusha watu kuanza kunywa pombe
kuanzia asubuhi.
Massawe ambaye ni mkazi wa Sanawari alisema
kuwa wakazi wa Arusha wameshazoea kunywa
pombe kuanzia asubuhi na sasa wanaona kama ni
haki yao kufanya hivyo wakati hilo ni kosa.
Alisema kuwa enzi za Baba wa Taifa, Mwalimu
Julius Nyerere, sehemu zote za starehe zilikuwa
zikiruhusiwa kufunguliwa baada ya saa 8:00
mchana na muda wote watu wanatakiwa kufanya
kazi na sio kukaa baa.
Juma Masoud mkazi wa kata ya Kati alisema
inasikitisha kuona wakazi wa Arusha kucha kutwa
wanakunywa pombe na kunywa kahawa kuanzia
asubuhi.
Masoud alisema wala rushwa wamejaa katika
halmashauri na jiji na kushindwa kusimamia hilo
hivyo Magufuli anapaswa kuwawajibisha
wanaoshindwa kusimamia sheria ya kufanya kazi
na kuacha watu wakinywa pombe asubuhi.
Shetani yuko duniani, na anafanya kazi duniani. Watu wengi wanapokua wanapambana na shetani wanakua wanawaza kwamba yuko mbali sana na wao. Shetani amewakilishwa na majina mbali mbali katika biblia; mfano > Shetani > Ibilisi > Mwovu Shahidi nane kibiblia zinazoonyesha shetani anakaa duniani. 1. Shetani alitupwa duniani Ufunuo 12:12 2. Shimo la kuzimu lipo hapa hapa duniani Ufunuo 9:1-2,11 3. Siku moja alionekana duniani anazunguka zunguka. Ayubu 1:7, ayubu 2:2 Shetani anazunguka zunguka na pia anatembea tembea. Hivyo unaweza kukutana nae anatembea, au anazunguka zunguka. Bwana aliongea na shetani ili sisi tuweze kujifunza kutoka Kwenye maongezi yake. 4. Shetani aligombania mwili kwenye mazishi. Kumbu 34:1-6 Hapa biblia inaonyesha Musa amekufa,na Mungu akamzika. Lakini Yuda 1:9 shetani akashindana na mikaeli kwa ajili ya mwili wa Musa. 5. Shetani aliingia kwenye ibada wakati Kuhani mkuu Yoshua akiendesha ibada Zekaria 3:1-2 6. Shetani aliongea na Daudi. 1 Nyakati 21:1 7. Duni...
Maoni
Chapisha Maoni